Về Hàn Quốc

Hàng Không

  • Facebook
  • Twitter
  • Google Plus
  • Zalo
  • Zalo

Hàng không du lịch tại Hàn Quốc rất phát triển

Đất nước Hàn Quốc đầu tư rất lớn trong lĩnh vực giao thông đặc biệt là đường hàng không. Hiện tại, có tới 13 sân bay dân dụng trong đó chiếm tới 6 sân bay quốc tế phục vụ nhu cầu đi lại của khách hàng gồm: Sân bay Incheon – Seoul; Sân bay Gimhae – Busan; Sân bay Jeju – đảo Jeju; Sân bay Muan – thành phố Muan; Sân bay Yangyang – tỉnh Gangwon và Sân bay Gimpo – Seoul. Toàn bộ hệ thống sân bay tại Hàn Quốc đều được xây dựng hiện đại với chất lượng phục vụ tốt.

Các hãng hàng không đang khai thác đường bay từ Việt Nam đến Hàn Quốc

Ngoài 2 hãng hàng không của Việt Nam hiện đang khai thác đường bay Việt Nam - Hàn Quốc gồm Vietnam Airlines và Vietjet Air, sắp tới hãng hàng không Bamboo Airways cũng khai thác chặng bay này.

Vietnam Airlines
Vietjet Air
Bamboo Airways

Bên cạnh đó, nhiều hãng hàng không của Hàn Quốc cũng khai thác đường bay từ Việt Nam đi Hàn Quốc như: Korean Air, Asiana Airlines, Jeju Air, Jin Air, T-way, Air Busan, Air Seoul.

Korean Air
Asiana Airlines
Jeju Air

Jin Air
T’Way
Air Busan

Air Seoul

Một số sân bay lớn ở Việt Nam là: Sân bay Nội Bài – Hà Nội; Sân bay Tân Sơn Nhất – Tp Hồ Chí Minh; Sân bay Đà Nẵng – Tp Đà Nẵng; Sân bay Cam Ranh – Khánh Hòa; Sân bay Cát Bi – Tp. Hải Phòng, vv.. hiện đang có các đường bay tới Hàn Quốc do các hãng hàng không này khai thác.


Để đặt vé, bạn có thể liên hệ đại lý bán vé hoặc truy cập website của các hãng hàng không để đặt trực tuyến:

- Vietnam Airlines: https://www.vietnamairlines.com/vn/vi/home

- Vietjet Air: https://www.vietjetair.com/Sites/Web/vi-VN/Home

- Bambo Airways: https://www.bambooairways.com/vn-vi/

- Korean Air: https://www.koreanair.com/global/en.html

- Asiana Airlines: https://flyasiana.com/C/VN/EN/index

- Jeju Air: https://www.jejuair.net/jejuair/vn/main.do

- Jin Air: https://www.jinair.com/booking/index

- T-way Air: https://m.twayair.com/app/main

- Air Busan: https://en.airbusan.com/content/individual/?

- Air Seoul: https://flyairseoul.com/CW/en/main.do